• FIT-COWN

Kuna son tsallake igiya?Akwai hanyoyi daban-daban na tsalle-tsalle, irin su tsalle-tsalle guda ɗaya, tsalle-tsalle na mutane da yawa, tsalle-tsalle mai tsayi, tsalle-tsalle na ƙafa ɗaya, da dai sauransu, wanda ya fi ban sha'awa da sauƙi don tsayawa.

Don haka, horar da igiya 1000 na tsalle-tsalle a rana, an raba su zuwa ƙungiyoyi da yawa don kammalawa, tsayawa tsayin daka ga menene fa'idodin?Wannan tambaya ce mai kyau kuma wacce mutane da yawa suka damu da ita.

11

 

A matsayina na mai sha'awar wasanni, zan so in raba wasu ra'ayoyina da shawarwari.

Da farko, igiya tsalle na iya motsa jiki na rukunin tsoka na duka jiki, inganta daidaituwa da sassauci na jiki, inganta haɓakar gaɓoɓin, haɓaka haɓakar haɓakawa, haɓaka haɓakar ƙashi, don haka rage saurin tsufa. jiki.

Abu na biyu, ana gane igiya mai tsalle a matsayin motsa jiki mai ƙona kitse, ta hanyar horar da igiya tsalle 1000 a kowace rana, zaku iya ƙarfafa ƙungiyar tsokar jiki, yadda yakamata inganta yanayin rayuwa na jiki, haɓaka ƙona mai, don cimma manufar. na asarar nauyi da siffar.

22

Menene ƙari, igiya mai tsalle kuma tana iya haɓaka hankalinku da juriya.Lokacin da kake tsalle igiya, kana buƙatar mayar da hankali, kula da wani yanayi da numfashi, wanda shine babban taimako wajen inganta maida hankali da juriya.

A lokaci guda kuma, igiya mai tsalle-tsalle na iya taimaka maka ka kawar da damuwa da damuwa, inganta ƙwayar dopamine, da saki matsa lamba ta hanyar motsa jiki, yana sa ka sami kwanciyar hankali da farin ciki.

33

Bugu da ƙari, igiya mai tsalle kuma tana iya motsa aikin zuciya da huhu.Jumping igiya wani nau'i ne na motsa jiki mai ƙarfi na motsa jiki, wanda zai iya inganta aikin zuciya da huhu yadda ya kamata, haɓaka juriya da rigakafi na jiki.Riko da tsalle-tsalle na dogon lokaci yana iya rage haɗarin cututtuka na yau da kullun kamar cututtukan zuciya da hawan jini, da inganta ingantaccen ma'aunin lafiya.

44

A ƙarshe, ina so in jaddada cewa ko da yake tsalle igiya hanya ce mai kyau don motsa jiki, yana da mahimmanci a kula da daidaitaccen matsayi da hanya.

Yi kyakkyawan motsa jiki na motsa jiki kafin tsalle igiya don kiyaye jikin ku da taushi da sassauƙa.Masu farawa a hankali su ƙara lamba da wahalar igiyar tsalle don guje wa wuce gona da iri da rauni a farkon, kamar: igiya tsalle 1000 zuwa rukuni 4-5 don kammalawa.Ina fatan za ku iya gwadawa kuma ku tsaya kan wannan nau'in motsa jiki kuma ku sanya shi wani bangare na rayuwar ku lafiya.


Lokacin aikawa: Oktoba-09-2023